Tagagawa ng mga Pasadyang Pallet Racking at Mezzanine

Mabilis na Makipag-ugnayan

Alam naming mahalaga ang oras mo. Kung naghahanap ka ng manufacturer ng mga istante sa bodega, warehouse mezzanine o mold rack, makipag-ugnayan sa amin gamit ang form na ito. Sisikapin naming makausap ka habang binabasa mo pa ang artikulong ito. Mabilis at propesyonal ang aming serbisyo!

Presyo ng Warehouse Racking: Gastos, Saklaw at Gabay sa Pagbasa ng Quotation

Presyo ng Warehouse Racking: Gastos, Saklaw at Gabay sa Pagbasa ng Quotation

Karaniwang unang itinatanong ng mga operator ng bodega na nagpaplano ng dagdag na kapasidad: magkano nga ba ang presyo ng warehouse racking? Nag-iiba ito nang malaki ayon sa uri ng rack, klase ng karga, grado ng bakal, espesipikasyon ng coating, pinagmulan ng suplay at Incoterms. Maaaring makapanlinlang ang iisang halagang walang konteksto. Ang isang bay ng selective pallet racking ay maaaring nagkakahalaga ng USD 30–120 FOB China depende sa disenyo; kapag inihatid sa bodega sa North America o Europe, maaari itong umabot sa USD 50–200 dahil sa kargamento, buwis at lokal na transportasyon.

Ipinapakita ng gabay na ito ang mga batayang saklaw ng presyo para sa mahahalagang uri ng warehouse racking, ipinapaliwanag ang mga salik sa gastos at itinuturo kung paano basahin ang quotation ng supplier. Mga gabay na halaga lamang ang mga bilang, batay sa pampublikong B2B pricing data. Nagbabago ang mga ito kasabay ng presyo ng bakal, freight, palitan ng salapi at mga salik na partikular sa supplier. Gamitin ang mga ito bilang panukat sa paghahambing, hindi bilang nakapirming presyo.

Ano ang Nagtatakda sa Presyo ng Warehouse Racking

Anim na pangunahing salik sa gastos ang nakaaapekto sa presyo, at maaaring magbago nang magkakahiwalay ang bawat isa. Kahit magkahawig sa pangalan ang dalawang quotation, maaaring magkaiba ang presyo nang 200% o higit pa dahil sa pinagsamang espesipikasyon, hindi dahil basta dinagdagan ng supplier ang tubo.

Mga bahagi ng pallet racking na nakaaapekto sa presyo ng warehouse racking
Ang espesipikasyon ng mga upright, beam, baseplate at accessory ay nakaaapekto sa huling quotation ng rack.

Gastos ng bakal. Tinatayang 55%–70% ng gastos sa yari nang racking ay mula sa structural steel. Magkaiba ang presyo kada tonelada ng Q235B (karaniwang grado) at Q345 (mas mataas ang yield strength), at parehong naaapektuhan ng pandaigdigang merkado ng bakal. Kapag tumaas o bumaba nang 20% ang presyo ng bakal, maaaring gumalaw nang humigit-kumulang 12%–15% ang gastos sa racking na naihatid na.

Kapal at profile ng seksiyon. Mas mura nang kapansin-pansin ang cold-formed upright frame na 1.8 mm ang kapal kaysa 2.3 mm o 2.5 mm, ngunit mas mababa rin ang kapasidad nito sa karga. Nakaaapekto rin sa presyo at performance ang hugis ng cross-section ng beam: box beam, step beam o C-beam.

Espesipikasyon ng coating. Karaniwang gamit sa loob ng gusali ang powder coating. Para sa labas o mahalumigmig na lugar, maaaring magdagdag ng 25%–40% sa gastos ng mga piyesa ang hot-dip galvanizing. Pinakamura ang simpleng pintura ngunit bihirang umabot sa pamantayan ng industriyal na gamit.

Kalidad ng pagmamanupaktura. Mas pare-pareho ang mga piyesang ginawa sa pamamagitan ng robotic welding, CNC punching at maayos na naka-calibrate na roll-forming line kaysa sa mano-manong produksyon, ngunit mas mataas ang nakalaang gastos sa makina. Karaniwang mas mahusay ang consistency at tibay ng mga matatag nang tagagawa, kapalit ng katamtamang dagdag-presyo kumpara sa pinakamurang producer.

Sertipikasyon at engineering. Nangangailangan ng paggastos sa audit, dokumentasyon at kakayahang magkalkula ng estruktura ang ISO 9001, CE, AS 4084, FEM 10.2.02 at pagsunod sa RMI. Karaniwang 8%–15% na mas mahal ang supplier na may kumpletong sertipikasyon at kasamang FEA structural report kaysa sa supplier na tumutupad lamang sa minimum.

Dami ng order at husay sa pag-iimpake. Nakababawas nang malaki sa freight bawat bay ang pag-disassemble at pag-aayos ng piyesa para mapakinabangan ang espasyo ng container. Mas mababa ang presyo bawat bay sa full-container load (FCL) kaysa sa less-than-container load (LCL).

Batayang Saklaw ng Presyo Ayon sa Uri ng Racking

Nasa talahanayan ang mga gabay na presyo ng pangunahing uri ng warehouse racking sa karaniwang configuration, FOB China. Presyo bawat posisyon ng pallet ang mga pallet system, bawat bay ang shelving at bawat metro ang cantilever. Ipinapakita ng mga saklaw ang pagkakaiba sa grado ng bakal, kapal ng seksiyon, coating at kalidad ng mga matatag nang tagagawa sa China.

Selective pallet racking na batayan sa paghahambing ng presyo
Kadalasang batayang sistema ang selective pallet racking sa paghahambing ng presyo ng warehouse racking.
Uri ng rackingBatayang saklaw ng presyoYunitPaliwanag
Selective pallet rackingUSD 35–75Bawat posisyon ng palletBatayang sistema; pinakamalawak ang pagbabago ng presyo
Teardrop pallet rackingUSD 40–80Bawat posisyon ng palletKaraniwang profile sa North America
Double deep rackingUSD 45–95Bawat posisyon ng palletMay dagdag na rail at suporta
Drive-in / drive-through rackingUSD 55–110Bawat posisyon ng palletMay dagdag na bracing at rail
Push-back rackingUSD 90–180Bawat posisyon ng palletKasama ang cart at rail system
Gravity pallet flow rackingUSD 110–220Bawat posisyon ng palletRoller lane at pahilis na estruktura
Radio shuttle racking (hindi kasama ang shuttle)USD 100–200Bawat posisyon ng palletHiwalay na ibinebenta ang shuttle
Radio shuttle unitUSD 15,000–45,000Bawat shuttleDepende sa kapasidad ng baterya at rating ng karga
VNA (very narrow aisle) rackingUSD 55–110Bawat posisyon ng palletNangangailangan ng mas eksaktong tolerance
Mobile pallet racking (hindi kasama ang base)USD 60–130Bawat posisyon ng palletHiwalay na ibinebenta ang de-motor na base
Cantilever rackingUSD 90–250Bawat metro ng columnIsang panig o dalawang panig; nakadepende sa haba ng braso
Mezzanine floorUSD 90–180Bawat m² ng sahigDepende sa klase ng karga at pagitan ng column
Mold rackUSD 250–900Bawat drawer bay500–3,000 kg ang kapasidad ng bawat drawer
Wire mesh deckingUSD 8–18Bawat panelKaraniwang sukat: 1,100 mm × 900 mm
Boltless / light-duty shelvingUSD 25–60Bawat bayMula consumer hanggang light-industrial na gamit

Mga gabay na FOB China range ang lahat ng presyo at nakabatay sa pampublikong B2B pricing noong 2026. Nagbabago ang aktuwal na quotation ayon sa merkado ng bakal, laki ng supplier, dami ng order, pasadyang espesipikasyon at Incoterms ng destinasyon. Maaaring magdagdag ng 25%–60% ang freight, duty at lokal na paghahatid depende sa daungan, destinasyon at dami.

Drive-in pallet racking na mas mataas ang densidad at presyo bawat yunit
Kadalasang mas mataas ang gastos bawat posisyon ng pallet sa drive-in racking, ngunit maaari nitong mapababa ang gastos sa gusali bawat puwesto dahil sa mas mataas na densidad.

Bakit Nagbabago ang Presyo ng Racking

Madalas magulat ang mga mamimili kapag iba ang presyong ibinalik sa panibagong quotation makalipas ang anim na buwan. Talagang pabago-bago ang presyo ng warehouse racking dahil sa magkakahiwalay na salik na sumusunod sa iba-ibang iskedyul.

Pagbabago ng presyo ng bakal. Sa nakaraang limang taon, umakyat o bumaba nang 40%–100% ang pandaigdigang presyo ng structural steel sa ilang 12-buwang yugto. Sumusunod din ang presyo ng bakal sa China sa galaw ng pandaigdigang merkado, karaniwang may kaunting pagkaantala. Hindi dapat ipagpalagay na mananatili makalipas ang anim na buwan ang quotation na ibinigay sa ibang kondisyon ng merkado.

Presyo ng transportasyong pandagat. Lumampas sa 500% ang galaw ng container shipping mula sa mga daungan ng China papuntang Europe at North America noong 2021–2022. Bagaman naging mas normal na ang mga rate, isa pa rin sa pinakamadalas magbago ang freight bawat bay sa kabuuang delivered price.

Palitan ng salapi. Karaniwan ang 5%–10% na pagbabago ng USD/RMB sa loob ng isang taon. Maaaring mag-quote sa RMB ang supplier sa China upang mabawasan ang panganib sa salapi, o sa USD upang mailipat ang panganib sa mamimili. Nakaaapekto sa aktuwal na presyo ang salaping ginamit sa quotation at mga tuntunin sa pagbabayad.

Import duty at taripa. Patuloy na nagbabago ang patakaran sa kalakalan para sa mga produktong nagmula sa China. Dapat tiyakin ng mga nag-aangkat sa United States, lalo na, ang kasalukuyang duty para sa mga kategoryang HTS 9403 bago tapusin ang pagkalkula ng landed cost.

Abalang panahon. Kadalasang may 5%–15% na dagdag-presyo sa panahon ng pinakamataas na produksyon sa China (Setyembre–Disyembre) dahil sa siksik na kapasidad. Mas maluwag ang Enero–Abril, maliban sa Chinese New Year.

Sa praktika, ituring na may bisa nang hanggang 30–60 araw lamang ang natanggap na quotation. Dapat may mekanismo sa pagsasaayos ng presyo ng bakal ayon sa nailathalang index ang pangmatagalang kasunduan sa suplay.

Paano Basahin ang Quotation para sa Warehouse Racking

Higit pa sa pangunahing unit price ang impormasyong nasa quotation. Kailangang unawain ang bawat bahagi upang makapaghambing nang tama. Madalas mapili ng mamimiling nakatuon lamang sa FOB unit price ang supplier na mas mataas pala ang kabuuang landed cost.

Batayan ng unit price. Tiyakin kung ang presyo ay bawat posisyon ng pallet, bawat bay (karaniwang 3 pallet), bawat antas ng beam o bawat buong hanay ng rack. Magkakaiba ang batayan ng mga supplier kaya kailangang gawing pare-pareho muna ang yunit bago maghambing.

Espesipikasyon ng bakal. Dapat malinaw sa quotation ang Q235B o Q345, seksiyon ng upright (halimbawa, 90×70×2.0 mm o 100×90×2.3 mm), uri ng beam (box beam o step beam) at kapal ng seksiyon.

Espesipikasyon ng coating. Itala ang karaniwang bigat at kapal ng powder coating (60–80 microns ang tipikal), color coding at pamantayan ng adhesion test. Tukuyin nang malinaw ang hot-dip galvanizing ayon sa ISO 1461.

Mga kasamang accessory. Isa-isang ilista ang baseplate, anchor bolt, proteksiyon ng upright frame, row spacer, wire decking at beam pin. Ang quotation na mababa ang unit price ngunit pinagsama-sama ang lahat ay maaaring hindi pa kasama ang mga accessory na saka sisingilin kapag pipirma na ng kontrata.

Paraan ng pag-iimpake. Dapat ilagay sa quotation ang bilang ng bay bawat container, paraan ng pag-iimpake (disassembled o bahagyang binuo) at materyales sa packaging. Nababawasan ng mahusay na packing ang aktuwal na freight bawat bay.

Incoterms. Inililipat ng FOB, CFR, CIF at DDP ang magkakaibang pananagutan sa freight, insurance, duty at lokal na transportasyon sa pagitan ng mamimili at nagbebenta. Magkaibang saklaw ng gastos ang FOB at DDP, kaya hindi sila direktang maihahambing.

Mga tuntunin sa pagbabayad. Karaniwang balanseng tuntunin sa industriya ang T/T na 30% deposito at 70% bago ipadala (kapalit ng kopya ng BL). Inililipat sa mamimili ang panganib ng 100% paunang T/T; inililipat naman sa nagbebenta ang panganib ng L/C at sight. Nakaaapekto sa aktuwal na presyo at daloy ng salapi ang paraan ng pagbabayad.

Engineering at dokumentasyon. Tukuyin kung kasama o may dagdag-gastos ang 2D at 3D CAD drawing, ulat ng structural calculation, tagubilin sa pag-install at mga kopya ng sertipikasyon.

Warranty at serbisyong matapos magbenta. Itala ang haba ng warranty (karaniwang 5–10 taon para sa estruktural na piyesa), pagkakaroon ng ekstrang piyesa at mga tuntunin sa pangangasiwa sa pag-install.

Kabuuang Landed Cost na Lampas sa FOB Price

Madalas matuklasan ng mga mamimiling FOB China lamang ang pinaghambingan na hindi pala pinakamababa ang landed cost ng quotation na pinakamura sa FOB. Nagdaragdag ng malaking gastos ang freight, duty, insurance, lokal na transportasyon at pag-install; nag-iiba rin ang mga ito ayon sa kakayahan sa logistics ng supplier.

Bahagi ng gastosKaraniwang saklawPaliwanag
FOB unit price100% (batayan)Depende sa espesipikasyon
Freight sa dagat (China papunta sa pangunahing merkado)+15%–40% ng FOBBatayan ang 20 GP o 40 HQ container
Insurance+0.3%–0.8% ng CIFMarine cargo insurance
Import duty+0%–25% ng CIFDepende sa merkado ng destinasyon
Customs clearance at bayarin sa daungan+2%–5% ng CIFBayad sa broker at terminal
Lokal na transportasyon papunta sa bodega+3%–10% ng landed costDepende sa layo mula sa daungan
Manggagawa sa pag-install (kung hindi sariling magkakabit)+8%–20% ng landed costDepende sa sahod sa lokal na merkado
Reserba para sa pinsala o kakulangan+1%–3% ng landed costMakatotohanang reserba para sa panganib

Karaniwang 40%–90% na mas mataas sa FOB unit price ang kabuuang gastos kapag naihatid at na-install na, depende sa destinasyon at paraan ng pag-install. Iba ang pagkakasunod ng mga supplier kapag delivered basis ang paghahambing kaysa kapag pangunahing unit price lamang ang tiningnan.

Karaniwang Pagkakamali ng Mamimili sa Paghahambing ng Presyo

Paulit-ulit na lumilitaw ang mga pagkakamali sa pagbili ng warehouse racking kapag presyo lamang ang tinitingnan nang hindi inuunawa ang istruktura ng gastos.

Inspeksiyon sa kaligtasan ng pallet racking para marebyu ang quotation at espesipikasyon
Nakakaiwas sa nakatagong pangmatagalang gastos sa racking ang inspeksiyon at pagrepaso sa espesipikasyon.
  • Paghahambing ng quotation na magkaiba ang espesipikasyon. Maaaring Q235B na 1.8 mm at Q345 na 2.3 mm ang pinaghahambing sa quotation na USD 40 at USD 55 bawat posisyon ng pallet. Magkaibang produkto ito sa magkaibang presyo, hindi simpleng diperensiya sa singil ng supplier.
  • Hindi pagsama sa unang paghahambing ng mga accessory. Maaaring magdagdag ng 15%–30% sa kabuuan ang baseplate, proteksiyon, wire decking at pallet stop na hiwalay na siningil sa quotation na “mura.”
  • Pagbalewala sa husay ng pag-iimpake. Kahit magkapareho ang FOB price, magkaiba ang freight bawat bay kapag magkaiba ang ayos ng pagkarga sa container. Humingi ng container loading plan.
  • Pagtrato sa lumang quotation na kasalukuyang presyo. Maaaring mawalan ng bisa ang quotation na apat na buwan na dahil sa galaw ng presyo ng bakal. Tiyakin muli ang presyo bago pumirma ng kontrata.
  • Pagtuon sa unit price para sa maliit na order. May likas na dagdag-gastos bawat yunit ang order na mas mababa sa isang buong container, na hindi kayang alisin ng pakikipagtawaran. Madalas mas mabisa ang pagsasama-sama ng order kaysa pagpipilit na ibaba ang presyo bawat piraso.
  • Pagpili sa pinakamura nang hindi sinusuri ang kwalipikasyon. Maaaring mas mababa sa espesipikasyon ang bakal, walang sertipikasyon o kulang ang kapasidad ng supplier na malayong mas mura sa karaniwang presyo. Bihirang iisa ang pinakamurang quotation at pinakamainam na halaga.

Mga Madalas Itanong

Magkano ang karaniwang presyo ng warehouse racking?

Malaki ang pagkakaiba ng presyo ayon sa uri at espesipikasyon. Karaniwang USD 35–75 FOB China bawat posisyon ng pallet ang selective pallet racking. USD 90–250 bawat metro ng column ang cantilever racking. USD 90–180 bawat metro kuwadrado ang mezzanine floor. Karaniwang 40%–90% na mas mataas sa FOB ang presyo kapag naihatid na sa ibang bansa, matapos idagdag ang freight, duty at lokal na transportasyon.

Bakit napakalaki ng diperensiya ng mga quotation para sa racking?

Maaaring magkaiba nang 200% o higit pa ang quotation para sa racking na mukhang magkapareho dahil sa grado ng bakal (Q235B o Q345), kapal ng seksiyon (1.8 mm o 2.5 mm), coating, kalidad ng weld, engineering support, saklaw ng sertipikasyon at mga kasamang accessory. Kailangang gawing pare-pareho ang lahat ng espesipikasyon bago direktang maghambing.

Totoo bang mas mura ang warehouse racking mula China kaysa lokal na produkto?

Karaniwang 40%–70% na mas mura sa FOB origin ang warehouse racking na gawa sa China kaysa katumbas nito sa Europe o North America. Pagkatapos ng freight, duty at lokal na transportasyon, karaniwang 30%–55% ang matitipid sa delivered cost. Nagmumula ang bentahe sa gastos sa pinagsamang produksyon, laki ng tooling at packing na iniangkop sa container—hindi sa pagbaba ng kalidad kung malinaw ang espesipikasyon at kwalipikado ang supplier.

Magkano ang buong sistema ng pallet racking?

Karaniwang USD 40,000–80,000 FOB China ang sistemang may 1,000 posisyon ng pallet sa karaniwang selective configuration; USD 60,000–130,000 naman kapag naihatid sa pangunahing merkado sa ibang bansa. Mas mataas ang unit cost ng high-density system gaya ng drive-in, push-back at radio shuttle, ngunit maaari nitong dagdagan ang densidad bawat metro kuwadrado ng bakuran ng gusali.

Ano ang diperensiya ng presyo ng selective at drive-in racking?

Karaniwang 30%–50% na mas mahal bawat posisyon ng pallet ang drive-in racking kaysa selective racking dahil kailangan nito ng dagdag na bracing, pallet rail at pampalakas ng estruktura upang makapasok ang forklift sa loob ng rack. Gayunman, nagbibigay ito ng 60%–75% na mas mataas na densidad ng imbakan, kaya kadalasang mas mababa ang kabuuang gastos bawat nakaimbak na pallet sa buong lawak ng bodega kahit mas mataas ang unit price.

Gaano kadalas nagbabago ang presyo ng warehouse racking?

Pangunahing nagbabago ang presyo sa China kasabay ng gastos sa bakal (malalaking galaw kada 3–6 na buwan), freight sa dagat (lingguhan para sa spot booking) at palitan ng salapi. Ituring na may bisa nang hanggang 30–60 araw lamang ang natanggap na quotation. Dapat magtakda ang pangmatagalang kontrata ng mekanismo sa pagsasaayos ng presyo ng bakal ayon sa nailathalang index.

Ano ang minimum na dami ng order para makakuha ng magandang presyo?

Pinakamakakumpitensiya ang presyo bawat bay sa kargang kasya sa buong 20 GP container (humigit-kumulang 200–400 posisyon ng selective racking, depende sa configuration). Maaari pang bumaba ang gastos sa pinagsama-samang 40 HQ container. Maaaring 40%–80% na mas mataas ang freight bawat bay sa LCL na mas mababa sa isang container kaysa katumbas na FCL, kaya nababawasan ang matitipid mula sa mababang unit price.

Konklusyon

Itinatakda ng espesipikasyon at istruktura ng gastos ang presyo ng warehouse racking; hindi ito iisang halagang masasabi nang walang konteksto. Magkaibang produkto at gamit ang selective pallet racking sa USD 35 bawat posisyon at drive-in racking sa USD 110 bawat posisyon, kaya hindi makabuluhan ang tuwirang paghahambing. Gayundin, magkaibang saklaw ng pananagutan ng supplier ang FOB China at DDP hanggang bodega, kaya kailangang gawing pare-pareho muna ang batayan.

Bago bumili, linawin ng mamimili ang kinakailangang kapasidad ng karga, kagustuhan sa coating at grado ng bakal, dami, batayan ng Incoterms at sertipikasyong kailangan sa destinasyon. Ipakita ng iisang batayan ng espesipikasyon ang tunay na pagkakaiba sa gastos ng supplier—gaya ng paggamit ng kapasidad, husay ng packing at saklaw ng sertipikasyon—sa halip na diperensiyang mawawala kapag inayos ang paghahambing. Bihirang pinakamababa sa kabuuang landed cost ang pinakamurang FOB unit price; at bihirang pinakamababa rin sa kabuuang gastos ng pagmamay-ari sa loob ng 10 taon ang pinakamurang landed cost.

Karaniwang malinaw na inililista ng mga producer na nakatuon sa export sa China ang mga espesipikasyon sa quotation upang makapaghambing nang patas ang mamimili. Kabilang dito ang AME Rack, tagagawa ng storage equipment sa Dongguan, na may mga produktong selective pallet racking, drive-in at drive-through pallet racking at mas malawak na warehouse racking system. Maaari ring basahin ang pangkalahatang gabay sa mga tagagawa ng pallet racking sa China.

Handa Ka Nang Isama ang AME Rack sa Listahan ng Aprubadong Supplier?

Ipadala ang detalye ng gusali, pallet at target na throughput. Matatanggap ang 3D layout, FEA calculation at FOB quotation sa loob ng 4 na oras ng trabaho. Walang obligasyon o deposito.

🏭 Direktang tagagawa · walang middleman 📐 Libreng 3D na disenyo at FEA report 🛡️ 10-taong structural warranty

Mabilis na Kumuha ng Libreng Quote

Halimbawa ng dokumento ng quotation mula sa AME Rack